Hankalin gama gari na samar da wutar lantarki

1. Cikakken sunan UPS shine Tsarin Wutar Lantarki mara katsewa (ko Samar da Wutar Lantarki mara Katsewa).A cikin yanayin gazawar wutar lantarki saboda haɗari ko rashin ingancin wutar lantarki, UPS na iya samar da inganci mai inganci kuma mafi kyawun wutar lantarki don tabbatar da amincin bayanan kwamfuta da aiki na yau da kullun na kayan aiki.

2. Menene alamun aikin lantarki na UPS da yadda za a rarraba?

Alamomin aikin lantarki na UPS sun haɗa da aikin lantarki na asali (kamar kewayon shigarwar ƙarfin lantarki, ƙimar ƙarfin ƙarfin lantarki, lokacin juyawa, da sauransu), aikin takaddun shaida (kamar takaddun shaida na aminci, takaddun kutsawa na lantarki), girman bayyanar, da sauransu. Dangane da ko Nau'in wutar lantarki na fitarwa yana da lokacin sauyawa lokacin da aka yanke mains, ana iya rarraba UPS zuwa nau'i biyu: nau'in madadin (Layin Kashe, tare da lokacin sauyawa) da nau'in kan layi (Akan Layi, babu lokacin sauyawa).Ana ɗaukar Layin Interactive a matsayin bambance-bambancen nau'in bayanan baya saboda har yanzu yana da lokacin juyawa, amma lokacin caji ya fi na nau'in madadin.Wani babban bambanci tsakanin nau'in madadin da UPS na kan layi shine ƙimar ƙa'idar ƙarfin lantarki.Matsakaicin ka'idojin wutar lantarki na nau'in kan layi gabaɗaya yana cikin 2%, yayin da nau'in madadin ya kasance aƙalla 5% ko fiye.Sabili da haka, idan kayan aikin mai amfani da kayan aiki shine kayan aikin sadarwa na ƙarshe, kayan aikin likita, kayan aiki na microwave, yana da kyau a zabi UPS na kan layi.

3. Menene alamun aikin lantarki na al'ada na UPS don kaya (kamar kwamfuta), da kewayon amfani da shi.

Kamar sauran kayan aikin ofis na gabaɗaya, kwamfutoci sune masu iya gyarawa.Matsakaicin ƙarfin irin waɗannan nau'ikan yana gabaɗaya tsakanin 0.6 da 0.7, kuma madaidaicin ma'aunin ƙira shine sau 2.5 zuwa 2.8 kawai.Kuma sauran ma'aunin wutar lantarki na yau da kullun yana tsakanin 0.3 ~ 0.8.Sabili da haka, idan dai an tsara UPS tare da ma'aunin wutar lantarki na 0.7 ko 0.8, kuma mafi girman nauyin 3 ko fiye, zai iya biyan bukatun kayan aiki na gaba ɗaya.Wani abin da ake buƙata na manyan kwamfutoci don UPS shine samun ƙarancin wutar lantarki mai tsaka-tsaki zuwa ƙasa, ƙaƙƙarfan matakan kariya na walƙiya, kariyar gajeriyar kewayawa da keɓewar lantarki.

4. Menene alamun da ke nuna daidaitawar UPS zuwa grid na wutar lantarki?

Fihirisar daidaitawa na UPS zuwa grid ɗin wutar lantarki yakamata ya haɗa da: ① ikon shigar da wutar lantarki;② shigarwar ƙarfin lantarki;③ shigar da abubuwa masu jituwa;④ gudanar da kutsawar filin lantarki da sauran alamomi.

5. Menene illar ƙarancin ƙarfin shigar da UPS?

Ƙarfin shigar da UPS ya yi ƙasa da ƙasa, ga mai amfani na gabaɗaya, mai amfani dole ne ya saka hannun jari a cikin igiyoyi masu kauri da kayan aiki kamar na'urorin jujjuyawar iska.Bugu da ƙari, ƙarfin shigar da wutar lantarki ta UPS ya yi ƙasa da ƙasa ga kamfanin wutar lantarki (saboda kamfanin wutar lantarki yana buƙatar samar da ƙarin wutar lantarki don saduwa da ainihin wutar lantarki da ake bukata).

cftfd

6. Menene alamun da ke nuna iyawar fitarwa da amincin UPS?

Ƙarfin fitarwa na UPS shine ƙarfin fitarwa na UPS.Gabaɗaya, UPS shine 0.7 (ƙananan ƙarfin 1 ~ 10KVA UPS), yayin da sabon UPS shine 0.8, wanda ke da babban ƙarfin fitarwa.Alamar amincin UPS shine MTBF (Ma'anar Lokaci Tsakanin gazawa).Fiye da sa'o'i 50,000 ya fi kyau.

7. Menene ma'anar "kan layi" na UPS na kan layi, kuma menene ainihin halaye?

Ma'anarsa sun haɗa da: ① lokacin juyawa sifili;② ƙarancin ƙayyadaddun ƙayyadaddun wutar lantarki;③ tace shigar da wutar lantarki, ƙugiya da sauran ayyuka.

8. Menene daidaiton mitar ƙarfin fitarwa na UPS ke nufi, kuma menene bambance-bambance tsakanin nau'ikan UPS daban-daban?

Ƙarfafa ƙarfin ƙarfin fitarwa na UPS da mitar yana nufin girman ƙarfin fitarwa na UPS da canje-canjen mitoci a babu kaya da yanayin cikakken kaya.Musamman lokacin da aka canza matsakaicin ƙima da ƙaramin ƙima na kewayon canjin wutar lantarki na shigarwa, kwanciyar hankali na mitar wutar lantarki na iya zama mai kyau.Dangane da wannan buƙatu, UPS na kan layi ya fi wariyar ajiya da mu'amala ta kan layi, yayin da UPS mai mu'amala ta kan layi kusan iri ɗaya da madadin.

9. Waɗanne dalilai ya kamata masu amfani suyi la'akari yayin daidaitawa da zaɓar UPS?

Masu amfani suyi la'akari da ① fahimtar aikace-aikacen UPS na gine-gine daban-daban;② la'akari da bukatun don ingancin wutar lantarki;③ fahimtar ƙarfin UPS da ake buƙata da la'akari da yawan ƙarfin lokacin fadada kayan aiki a nan gaba;④ zabar alama mai daraja da mai kaya;⑤ Mai da hankali kan ingancin sabis.

10. Wane irin UPS ya kamata a yi amfani da shi a lokutan da ingancin wutar lantarki ba shi da kyau, amma ana buƙatar 100% na wutar lantarki ba za a iya yanke ba?Wadanne alamomin aikin UPS ya kamata a kula da su yayin zabar UPS?

A cikin wuraren da ke da ƙarancin wutar lantarki, yana da kyau a yi amfani da UPS na kan layi na tsawon lokaci (8-hour).A cikin wuraren da ke da matsakaici ko kyakkyawan yanayin grid na wutar lantarki, zaku iya yin la'akari da amfani da UPS mai ajiya.Ko kewayon mitar ƙarfin shigarwar yana da faɗi, ko yana da ikon kariyar walƙiya, ko ikon tsangwama na lantarki ya wuce takaddun shaida, da sauransu duk alamun aiki ne waɗanda ke buƙatar yin la'akari yayin zabar UPS.

11. Game da ƙananan amfani da wutar lantarki ko wutar lantarki na gida, waɗanne alamomin aiki ya kamata a kula da su lokacin zabar UPS?

Dangane da karancin wutar lantarki ko na gida, da farko, ya kamata a zabi UPS mai karamin karfi, sannan a zabi UPS ta kan layi ko madaidaicin daidai gwargwadon bukatunsa don ingancin samar da wutar lantarki.Ajiyayyen UPS yana da 500VA, 1000VA, kuma nau'in kan layi yana da 1KVA zuwa 10KVA don masu amfani su zaɓa.

12. A cikin yanayin babban amfani da wutar lantarki ko samar da wutar lantarki, waɗanne alamomin aiki ya kamata a kula da su lokacin zabar UPS?

A cikin yanayin yawan amfani da wutar lantarki ko kuma samar da wutar lantarki mai tsaka-tsaki, ya kamata a zaɓi babban ƙarfin UPS mai matakai uku.Kuma la'akari da ko akwai ① kariyar gajeriyar kewayawa;② za a iya haɗa shi zuwa nauyin 100% mara nauyi;③ yana da keɓancewa;④ za a iya amfani dashi don madadin zafi;⑤ nunin LCD mai zane-zanen harshe da yawa;Software na iya yin rubutu ta atomatik kuma aika imel ta atomatik.

13. Don lokuta da ake buƙatar samar da wutar lantarki na dogon lokaci, waɗanne alamomin aiki ya kamata a yi la'akari da lokacin zabar UPS?

Wutar wutar lantarki mai tsayin daka UPS yana buƙatar sanye take da ingantattun batura masu ƙarfi da isassun ƙarfin nauyi, kuma ko UPS da kanta tana da babban caji mai ƙarfi da ƙarfin halin yanzu don cika cikakken cajin baturi na waje cikin ɗan gajeren lokaci.UPS dole ne ya sami ① kariya ga gajeriyar kewayawa;② iya aiki da yawa;③ Kariyar walƙiya ta cikakken lokaci.

14. Wane irin UPS ya kamata a yi amfani da shi don lokatai tare da manyan buƙatu don sarrafa hankali na samar da wutar lantarki?

Ya kamata a zaɓi UPS mai hankali wanda hanyar sadarwa za ta iya sa ido.Tare da goyan bayan software na saka idanu wanda UPS ke da shi wanda za'a iya sa ido akan cibiyar sadarwar yanki, cibiyar sadarwa mai faɗi, da Intanet, masu amfani za su iya gane manufar sa ido kan hanyar sadarwa na UPS.Software na saka idanu yakamata: ① na iya shafi ta atomatik kuma aika imel ta atomatik;② na iya watsa murya ta atomatik;③ na iya rufewa cikin aminci kuma ta sake kunna UPS;④ na iya aiki a fadin dandamalin aiki daban-daban;Rubutun nazarin matsayi;⑤ Kuna iya saka idanu kan yanayin Gudun UPS.Kuma software na saka idanu yana buƙatar Microsoft ta ba da izini.

15. Wadanne nau'ikan ya kamata masu amfani suyi bincike akan masana'antun UPS?

①Ko da manufacturer yana da ISO9000 da ISO14000 takardar shaida;②Ko sanannen sanannen alama ne, mai da hankali ga buƙatun abokin ciniki da ingancin samfur;③Ko akwai wurin kula da gida ko sashin sabis;④ Ko ya wuce takaddun shaida na duniya a cikin ƙayyadaddun aminci da tsangwama na anti-electromagnetic;⑤UPS Ko yana da ƙarin ƙima, kamar ko ana iya amfani da shi don sa ido kan hanyar sadarwa ko saka idanu mai hankali a nan gaba.


Lokacin aikawa: Maris 23-2022